Fodé Sylla

Fodé Sylla - Hồ sơ và thống kê cầu thủ

Sion
Theo dõi hồ sơ cầu thủ Fodé Sylla tại Keolive với thông tin quốc tịch, ngày sinh, sự nghiệp cùng số lần ra sân, bàn thắng, kiến tạo, thẻ phạt, phong độ và thống kê chi tiết theo từng giải đấu, mùa giải.

Hồ sơ cầu thủ Fodé Sylla

Họ và tênFodé SyllaCân nặng70 kg
Tên thường gọiFodé SyllaVị trí thi đấuTiền vệ phòng ngự
Số áo37Ngày sinh / tuổi (20 tuổi)
Chân thuậnPhảiQuốc tịchPháp
CLBSionChiều cao182 cm

Thống kê & phong độ Fodé Sylla mùa 2026

Cập nhật thống kê và phong độ của Fodé Sylla mùa 2026 với số trận ra sân, bàn thắng, kiến tạo, thẻ phạt, điểm trung bình cùng các chỉ số thi đấu nổi bật.

Thống kê mùa giải

Số trận thi đấu
14 trận
Số trận đá chính
5 trận
Bàn thắng
1 bàn
Kiến tạo
1 kiến tạo
Tham gia bàn thắng
2 lần
Thẻ vàng
1 thẻ
Thẻ đỏ
1 thẻ
Điểm trung bình trận
6.6

Sự nghiệp và thành tích của Fodé Sylla

Tổng hợp hành trình sự nghiệp của Fodé Sylla qua các CLB, đội tuyển quốc gia từng khoác áo cùng những danh hiệu và thành tích nổi bật trong quá trình thi đấu.

Sự nghiệp CLB

Sion

Thời gian
Từ - nay
Số trận ra sân
14 trận
Số trận thi đấu chính thức
14 trận
Số phút thi đấu
365 phút
Bàn thắng
1 bàn
Kiến tạo
1 kiến tạo
Thẻ vàng
1 thẻ
Thẻ đỏ
1 thẻ

Danh hiệu và thành tích

🏆 Ligue 1 (2025-2026) — Vô địch

🏆 Ligue 1 (2025-2026) — Á quân

🏆 World Cup U17 (2023) — Vô địch

🏆 World Cup U17 (2023) — Á quân

Câu hỏi thường gặp về cầu thủ Fodé Sylla

Fodé Sylla là ai?

Fodé Sylla quốc tịch Pháp, sinh ngày và thi đấu ở vị trí Tiền vệ phòng ngự. Xem hồ sơ, sự nghiệp và thống kê chi tiết của Fodé Sylla tại Keolive.

Fodé Sylla đang thi đấu có CLB nào?

Fodé Sylla hiện đang thi đấu cho CLB Sion ở giải VĐQG Thuỵ Sĩ tại Thuỵ Sĩ.